Banner top Thư viện tỉnh Thanh hoá
  • Loading...

Công bố quyết định vòng sơ khảo cuộc thi Đại sứ văn hóa đọc tỉnh Thanh Hóa năm 2022

     Cuộc thi Đại sứ Văn hóa đọc tỉnh Thanh Hóa năm 2022 là hoạt động dành cho học sinh các cấp trong toàn tỉnh nhằm khơi dậy niềm đam mê đọc sách đối với thế hệ trẻ, trao đổi, chia sẻ những kinh nghiệm của việc đọc sách và phát triển văn hóa đọc. Từ đó khuyến khích, thúc đẩy phong trào đọc trong thanh thiếu niên, nhi đồng, hình thành thói quen và kỹ năng đọc sách cho học sinh, một yếu tố quan trọng góp phần phát triển văn hóa đọc trong nhà trường và cộng đồng. Thông qua Cuộc thi khẳng định vị trí, vai trò, những giá trị tốt đẹp của văn hóa đọc trong việc nâng cao năng lực của người Việt Nam, đặc biệt là học sinh trong việc tiếp cận với thông tin và tri thức góp phần nâng cao dân trí, phát triển tư duy, khả năng sáng tạo, bồi dưỡng nhân cách, tâm hồn, tăng cường ý thức chấp hành pháp luật, hình thành lối sống lành mạnh cho thế hệ trẻ, đẩy mạnh việc xây dựng xã hội học tập.

     Hưởng ứng Cuộc thi “Đại sứ văn hóa đọc năm 2022” do Vụ Thư viện - Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch phát động với chủ đề: “Khát vọng phát triển đất nước”. Sau hơn 2 tháng phát động, Thư viện tỉnh nhận được là 50.121 bài thi, trong đó có 50.050 bài thi viết, 15 bài dự thi bằng hình thức quay video clip và 56 bức tranh đến từ hơn 245 trường học trên địa bàn tỉnh.

     Ban tổ chức cuộc thi công bố Quyết định số 121/QĐ-BTC về việc trao giải thưởng Cuộc thi Đại sứ Văn hoá đọc năm 2022. Tặng Giấy chứng nhận và Tiền thưởng cho 05 Tập thể và 61 cá nhân đạt giải tại Vòng sơ khảo Cuộc thi Đại sứ Văn hoá đọc tỉnh Thanh Hoá năm 2022 như sau:

I. GIẢI TẬP THỂ: 05 GIẢI

1. Trường có số học sinh tham gia Vòng sơ khảo nhiều nhất:

- Trường Trung học phổ thông huyện Như Xuân

- Trường Trung học cơ sở Quang Trung, TP. Thanh Hoá

- Trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi, thành phố Thanh Hóa

2. Trường có số học sinh đạt giải Vòng sơ khảo nhiều nhất

- Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

3. Huyện, Thị xã, Thành phố có thí sinh tham gia Vòng sơ khảo nhiều nhất

- Huyện Nga Sơn, tỉnh Thanh Hóa

II. GIẢI CÁ NHÂN: 61 GIẢI

A. Giải Nhất (09 giải):

1. Nguyễn Thị Hồng Nhung Lớp 5C,Trường Tiểu học Hà Vinh, huyện Hà Trung

2. Vũ Diệu Linh Lớp 3B, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

3. Phạm Đức Anh Lớp 3B, Trường Tiểu học Hà Bình, huyện Hà Trung

4. Hán Phạm Gia Khánh Lớp 5B,Trường Tiểu học Hà Lâm, huyện Hà Trung

5. Nguyễn Thùy Linh Lớp 5A2, Trường Tiểu học Hà Đông, huyện Hà Trung

6. Hoàng Đăng Phát Lớp 3A, Trường Tiểu học Hoằng Trạch, huyện Hoằng Hóa

7. Nguyễn Lâm Trà Lớp 9A1, Trường THCS Nguyệt Ấn, huyện Ngọc Lặc

8. Nguyễn Đặng Hà Linh Lớp 4A3, Trường Tiểu học Điện Biên 2, TP. Thanh Hóa

9. Phạm Linh Giang Lớp 5B, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

 

B.Giải Nhì (09 giải):

1. Lê Hồng Anh Tuấn Lớp 4B, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

2. Nguyễn Phương Linh Lớp 7A, Trường THCS Yên Thái, huyện Yên Định

3. Đinh Lê Đức Anh Lớp 4A, Trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi, Tp. Thanh Hóa

4. Chung Huy Quân Lớp 4B, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

5. Phạm Bảo Châu Lớp 4A1, Trường Tiểu học Hà Đông, huyện Hà Trung

6. Lê Thị Vân Lớp 8B, Trường THCS Hải Long, huyện Như Thanh

7. Trịnh Lan Hương Lớp 4A2, Trường Tiểu học Hà Đông, huyện Hà Trung

8. Trần Thùy An Lớp 4A3, Trường Tiểu học Điện Biên 2, Tp. Thanh Hóa

9. Ngô Ngọc Hân Lớp 5A, Trường Tiểu học Quảng Minh, Tp. Sầm Sơn

 

C. Giải Ba (18 giải):

1. Nguyễn Thị Mai Trang Lớp 4B, Trường Tiểu học Hoằng Trạch, huyện Hoằng Hóa

2. Ngô Mai khôi Lớp 5A, Trường Tiểu học Bắc Sơn, Tp. Sầm Sơn

3. Nguyễn Hoàng Long Lớp 5A, Trường Tiểu học Thiệu Công, huyện Thiệu Hoá

4. Nguyễn Đình Việt Thắng Lớp 8A1, Trường THCS Nguyệt Ấn, huyện Ngọc Lặc

5. Phạm Nguyễn Vân Anh Lớp 3A, Trường Tiểu học Thọ Lập, huyện Thọ Xuân

6. Trịnh Minh Châu Lớp 5A5, Trường Tiểu học Điện Biên 2, Tp. Thanh Hoá

7. Nguyễn Vũ Minh Tuấn Lớp 3A, Trường Tiểu học Hà Bình, huyện Hà Trung

8. Phạm Bảo Chi Lớp 6A, Trường THCS Lý Thường Kiệt, huyện Hà Trung

9. Hoàng Như Mai Lớp 10A7, TrườngTHPT Vĩnh Lộc, huyện Vĩnh Lộc

10. Lê Đức Phát Lớp 5B, Trường Tiểu học Hà Lai, huyện Hà Trung

11. Cao Hoàng Bảo Ngọc Lớp 3C, Trường Tiểu học Hà Long 1, huyện Hà Trung

12. Bùi Bảo Nhi Lớp 4B, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

13. Nguyễn Đăng Khoa Lớp 4B, Trường Tiểu học Hà Lâm, huyện Hà Trung

14. Lê Đăng Bảo Lâm Lớp 3A, Trường Tiểu học Hoằng Trạch, huyện Hoằng Hóa

15. Lương Phương Linh Lớp 5A, Trường Tiểu học Hà Yên, huyện Hà Trung

16. Phạm Thu Huyền Lớp 7A, Trường THCS Yên Thái, huyện Yên Định

17. Đỗ Trần Bảo Tâm Lớp 8A, Trường THCS Định Thành, huyện Yên Định

18. Lê Thị Tường Vy Lớp 6A, Trường THCS thị trấn Hà Trung, huyện Hà Trung

 

D. Giải Khuyến khích (25 giải):

 

1. Lê Thị Hằng Lớp 11A5, Trường THCS Đặng Thai Mai, huyện Quảng Xương

2.Nguyễn Thị Diệu Linh Lớp 11A5, Trường THCS Đặng Thai Mai, huyện Quảng Xương

3.Bùi Hoàng Yến Lớp 11A1, Trường THCS Đặng Thai Mai, huyện Quảng Xương

4. Trương Nguyệt Ánh Lớp 4A, Trường Tiểu học Thành Trực, huyện Thạch Thành

5. Ngô Thanh Vân Lớp 8B2, Trường TH, THCS, THPT Đông Bắc Ga , Tp. Thanh Hóa

6. Trịnh Nguyễn Bảo Ngọc Lớp 5A, Trường Tiểu học Hà Lai, huyện Hà Trung

7. Nguyễn Hữu Đạt Lớp 4B, Trường Tiểu học Hà Bình, huyện Hà Trung

8. Trần Thảo Nhi Lớp 4A, Trường Tiểu học Thiệu Công, huyện Thiệu Hóa

9. Hoàng Thị Thanh Lam Lớp 5D, Trường Tiểu học Hà Lĩnh, huyện Hà Trung

10. Lê Thị Na Lớp 11A8, Trường THPT Tĩnh Gia 1, Thị xã Nghi Sơn

11. Lâm Thị Như Quỳnh Lớp 7B, Trường THCS Yên Thái, huyện Yên Định

12. Vũ Phương Thảo Lớp 10A7, Trường THPT Vĩnh Lộc , huyện Vĩnh Lộc

13. Nguyễn Trúc Diễm Lớp 6A, Trường THCS Định Liên, huyện Yên Định

14. Lê Bảo Linh Lớp 5A1, Trường Tiểu học Hà Đông, huyện Hà Trung

15. Trần Châu AnhLớp 4A3, Trường Tiểu học Điện Biên 2, Tp.Thanh Hóa

16. Nguyễn Thị Mai Trúc Lớp 5A, Trường Tiểu học Hoằng Trạch, huyện Hoằng Hóa

17. Trịnh Hùng Hải Phong Lớp 4H, Trường Tiểu học Bắc Sơn, Tp. Sầm Sơn

18. Nguyễn Thị Chuyền Lớp 9A, Trường THCS Yên Thái, huyện Yên Định

19. Nguyễn Phương Thảo Lớp 11A5, Trường THPT Đặng Thanh Mai, huyện Quảng Xương

20. Trần Thị Mai Lan Lớp 5A, Trường Tiểu học Hà Ngọc, huyện Hà Trung

21. Hoàng Lê Tiến Lớp 6A, Trường THCS Lý Thường Kiệt, huyện Hà Trung

22. Phạm Thanh Thanh Lớp 8A, Trường THCS Thúy Sơn, huyện Ngọc Lặc

23. Trần Nguyên Khang Lớp 1B, Trường Tiểu học Hà Bình, huyện Hà Trung

24. Phạm Vũ Bích Khuê Lớp 4C, Trường Tiểu học Xuân Lai, huyện Thọ Xuân

25. Hà Ánh Tuyết Lớp 9B, Trường THCS Ái Thượng, huyện Bá Thước./.

Hình ảnh

 

Tin bài: Phòng Hành Chính - Tổng Hợp

Thư viện số Tra cứu sách

KẾT NỐI WEBSITE

Bộ VHTTDL Sở văn hóa thể thao và du lịch thanh hóa Thư viện quốc gia việt nam

BẢN ĐỒ HÀNH CHÍNH

LƯỢT TRUY CẬP